3. Igikombe cy’irushanwa ry’Afurika ryitwa “Confédération”.
Mu mwaka w’i 2004 ariya marushanwa navuze hejuru : “ igikombe cy’amakipe yo muri Afurika yo hagati, n’igikombe cy’Afurika cy’amakipe yatsindiye ibikombe byinshi iwabo” yashyizwe hamwe maze ahindura izina byitwa “irushanwa ry’igikombe cya Confédération.
Dore uko amakipe yo mu Rwanda yitwaye muri iryo rushanwa:
2004
Tour préliminaire : Kiyovu sport (RW) – USM Libreville 0-1 / 1-2
2005
Tour préliminaire : Green Buffaloes – APR (RW) 1-0 / 1-3
1er tour : Kampala city – APR (RW) 0-0 / 0-1
2ème tour : APR (RW) – Ismaily Se APR yahawe forfait (gutsindwa idakinnye)
2006
Tour préliminaire : Rayon Sports (RW)- Awassa Kenema 1-0 / 1-0
1er tour : Rayon Sports (RW) – Al Ittihad Alexandrie 1-0 / 0-3
2007
Tour préliminaire : Prince Louis – Atraco FC (RW) 0-0 / 0-3
1er tour : Défence FC – Atraco FC (RW) 1-0 / 0-2
2ème tour : Atraco FC (RW) – EGS Gafa 2-2 / 1-1
2008
Tour préliminaire : Harrar Beer – Rayon Sport (RW) 2-0 / 0-2 (byabaye ngombwa ko batera penaliti, maze Rayon sport yinjiza 5 kuri 4 za Harrar Beer)
1er tour : Al Merreikh OM – Rayon Sport (RW) 3-0 / 0-0
2009
Tour préliminaire : Gor Mahia – APR (RW) 0-5 /0-1
1er tour : APR (RW) – Haras 0-0 / 0-2
2010
Tour préliminaire : Atraco FC (RW) – Amal Atbaral 2-0 / 0-2 (byabaye ngombwa ko batera penaliti, maze Atraco FC yinjiza 10 kuri 11 za Amal Atbaral)
2011
Tour préliminaire : AC Léopards Delisie – Etincelles (RW) 1-1 / 2-0
2012
Tour préliminaire : Kiyovu sport (RW) – Simba sport 1-1 / 1-2
4. Igikombe cy’irushanwa ry’Afurika ry’amakipe yegukanye igikombe cya shampiyona iwayo (CACC).
1982
Tour préliminaire : Vital’O – Rayon Sports (RW) 3-1 / 0-1
1984
Tour préliminaire : Kiyovu sport (RW) – Admare Tiger Admare Tiger yahawe forfait (gutsindwa idakinnye)
1er tour : Kiyovu sport (RW) – Sanga Balende 1-2 / 1-4
1986
Tour préliminaire : Panthères noires (RW) – Wagadi 3-0 / 2-1
1er tour : Zamalek – Panthères noires (RW) 5-1 / 1-1
1987
Tour préliminaire : Mogadiscio – Panthères noires (RW) 1-0 / 0-2
1er tour : Al-Ahly – Panthères noires (RW) 4-0 / 1-1
1988
Tour préliminaire : Panthères noires (RW) – Wagad 2-2 / 0-1
1989
Tour préliminaire : AS Vita Club – Mukungwa (RW) 4-0 / 2-1
1990
Tour préliminaire : Malindi – Mukungwa (RW) 0-0 / 1-2
1er tour : Al Hilal Omdurman – Mukungwa (RW) 4-0 / 2-0
1993
Tour préliminaire : Kiyovu Sport (RW) – Bata Bullets, icyo gihe Bata Bullets yahawe forfait (gutsindwa idakinnye)
1er tour : Kiyovu Sport (RW) – Kaizer Chiefs (RSA) 0-4
1994
Tour préliminaire : Mebrat Hail – Kiyovu Sport (RW) 3-2 / 2-2
1996
Tour préliminaire : Young Africa – APR (RW) 1-0 / 0-3
1997
1er tour : Mufulira – APR (RW) 4-1 / 1-0
1998
Tour préliminaire : Rayon Sport (RW) – Maniema 6-0 / Maniema yahawe forfait (gutsindwa idakinnye)
1er tour : Rayon Sport (RW) – Young Africa 2-2 / 1-1 (byabaye ngombwa ko batera penaliti Young Africa, aba ariyo itsinda)
1999
Tour préliminaire : Red Sea FC – Rayon Sport (RW) 1-1 / 0-2
1er tour : Rayon Sport (RW) – AFC Léopard 2-1 / 1-0
2ème tour : Al Ahly – Rayon Sport (RW) 3-0 / 0-1
2000
Tour préliminaire : APR (RW) – Renaissance 1-1 / 1-1(byabaye ngombwa ko batera penaliti APR yinjiza 3 kuri 2 za Renaissance)
1er tour : Esperance de Tunis – APR (RW) 7-0 / APR yahawe forfait (gutsindwa idakinnye)
2001
Tour préliminaire : Asdr Fatima – Rayon Sport (RW) 1-0 / 0-1 (byabaye ngombwa ko batera penaliti Fatima aba ariyo, itsinda uwo mukino)
2002
Tour préliminaire : Hintsa – APR (RW) 1-0 / 0-4
1er tour : Zamalek – APR (RW) 6-0 / 0-0
2003
Tour préliminaire : Saint-Georg – Rayon Sport (RW) 1-3 / 1-0
1er tour : Esperance de Tunis – Rayon Sport (RW) 5-0 / 2-2
2004
Tour préliminaire : APR (RW) – Anseba SC 7-1 / 4-2
1er tour : Zamalek SC – APR (RW) 3-2 / 1-4
2ème tour : APR (RW) – Africa Sport 1-0 / 0-1 (byabaye ngombwa ko batera penaliti Africa sport, yinjiza 3 kuri 1 ya APR)
2005
Tour préliminaire : DC Motema Pembe – Rayon Sport (RW) 3-0 /0-2
2006
Tour préliminaire : APR (RW) – AS Aviacao 3-2 / 1-0
1er tour : APR (RW) – Far de Rabat 2-1 / 0-1 (byabaye ngombwa ko batera penaliti Far Rabat aba ariyo itsinda uwo mukino)
2007
Tour préliminaire : FC Saint Eloi Lupopo – APR (RW) 1-2 / 0-2
1er tour : APR (RW) – Moranalha 2-0 / 0-2 (byabaye ngombwa ko batera penaliti Moranalha aba ariyo itsinda uwo mukino)
2008
Tour préliminaire : APR (RW) – Zamalek 1-2 / 0-2
2009
Tour préliminaire : Al Merreik O – Atraco (RW) 2-1 / 0-0
2010
Tour préliminaire : APR (RW) – Reactivo Libolo 2-2 / 1-0
1er tour : APR (RW) – TP Mazembe 1-0 / 0-2
2011
Tour préliminaire : APR (RW) – Club Africain 2-2 / 0-4
2012
Tour préliminaire : Tusker FC – APR (RW) 0-0 / 0-1
1er tour : APR (RW) – Etoile du Sahel 0-0 / 2-3